
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 

       WAKALA WA USAJILI WA BIASHARA NA LESENI 

 

 
Dar es Salaam-20 Machi, 2025 

 

TAARIFA KWA UMMA 

UWASILISHAJI WA TAARIFA WA UMILIKI WA FAIDA KATIKA 

KAMPUNI 

Taarifa inatolewa kuhusu takwa la kampuni zote za Kitanzania kuwasilisha 

taarifa za wamiliki wa mwisho wa manufaa katika kampuni ambalo ni takwa 

la kisheria chini ya Kifungu cha 459A cha Sheria ya Makampuni, Sura ya 

212 na Kanuni za Umiliki wa Manufaa za mwaka 2023, zilizochapishwa 

kupitia Tangazo la Serikali Namba 714 ya tarehe 22 Septemba, 2023. 

Kwa muktadha huu, Msajili anautangazia umma kwamba kuanzia tarehe 15 

Februari, 2025, kampuni yoyote ya Kitanzania ambayo haijawasilisha taarifa 

za wamiliki manufaa wake haitaweza kufanya muamala wowote na Msajili 

hadi hapo itakapowasilisha taarifa hizo. Miamala itakayozuiliwa ni; 

uwasilishaji wa marejesho ya mwaka, mabadiliko mbalimbali kwenye 

kampuni, maombi ya taarifa za hali ya kampuni, usajili wa dhamana, upekuzi, 

maombi ya kuingia kwenye mfumo kwa waliopoteza uwezo wa kuingia, na 

uidhinishaji nakala za nyaraka halisi. 

Ifahamike kwamba Msajili alitoa muda wa kutosha wa kuwasilisha taarifa 

hizo tangu mwezi Juni 2022, hata hivyo hadi sasa kuna kampuni ambazo 

hazijafanya hivyo.  

Uwasilishaji wa taarifa hizi unafanyika kupitia mfumo wa kieletroniki na 

maelezo ya jinsi ya kujisajili yanapatikana katika anuani 

https://bo.brela.go.tz. 

Kwa maelezo zaidi wasiliana na BRELA kupitia baruapepe 

usajili@brela.go.tz au piga simu namba 0222212800.  

 
Imetolewa na; 

Kitengo cha Mawasiliano na Uhusiano kwa Umma 
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